Nhân kỉ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024), Đảng bộ Đài Phát thanh và Truyền hình Phú Thọ đã tổ chức báo công dâng Bác tại Khu di tích lưu niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồi Bạch Thạch, xã Đào Xá, huyện Thanh Thủy.
![](/Portals/0/image-20240520134024-1.jpeg)
Những năm qua, với vai trò là cơ quan báo chí chủ lực của tỉnh, Đài Phát thanh và Truyền hình Phú Thọ đã đoàn kết, thống nhất, tập trung phát triển trên cả 4 loại hình báo chí, gồm: báo hình, báo nói, báo mạng điện tử và báo in. Phát huy tinh thần đổi mới sáng tạo, tập thể Đài đã hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. 5 năm liền tập thể Đài được xếp loại hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, dẫn đầu khối đơn vị sự nghiệp công lập của tỉnh; tham gia và giành giải cao tại các giải báo chí quốc gia. Trước anh linh Chủ tịch Hồ Chí Minh, đại diện tập thể lãnh đạo, cán bộ, đảng viên, viên chức - lao động Đài Phát thanh và Truyền hình Phú Thọ nguyện suốt đời học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách của Người; đoàn kết một lòng, quyết tâm thực hiện tốt những lời căn dặn của Bác đối với đội ngũ những người làm báo; không ngừng học tập, tu dưỡng, rèn luyện nâng cao trình độ, giữ vững đạo đức nghề nghiệp, phục vụ đắc lực sự nghiệp xây dựng và bảo vệ quê hương, đất nước. Trong khuôn khổ chương trình, đại diện tập thể lãnh đạo, cán bộ, đảng viên Đài Phát thanh và Truyền hình Phú Thọ đã đi thăm và tìm hiểu về Khu di tích lưu niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh.
![](/Portals/0/image-20240520134043-2.jpeg)
![](/Portals/0/image-20240520134058-3.jpeg)
Cũng trong dịp này, các chi bộ, tổ chức đoàn thể của Đảng bộ Đài cũng đã triển khai quán triệt nội dung chuyên đề “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” năm 2024 theo đúng Kế hoạch.
Thu Trang