Ngày 11/4, Đảng ủy Sở Y tế tỉnh Phú Thọ tổ chức gặp mặt biểu dương các cá nhân đạt thành tích cao tại Hội thao chào mừng kỷ niệm 70 năm Ngày thành lập Đảng bộ Khối CCQ tỉnh Phú Thọ (29/4) và kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5) do Đảng uỷ Khối các cơ quan tỉnh tổ chức.
Dự buổi gặp mặt có PGS.TS Nguyễn Huy Ngọc – TUV, Bí Thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Y tế; Ban Thường vụ Đảng ủy Sở cùng 26 vận động viên tham gia thi đấu tại Hội thao.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, PGS.TS Nguyễn Huy Ngọc –TUV, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Y tế đã biểu dương thành tích của đoàn vận động viên thuộc Đảng bộ Sở Y tế, đồng thời, động viên khích lệ các vận động viên tiếp tục tích cực tham gia các phong trào thể dục thể thao thúc đẩy phong trào thi đua trong toàn Đảng bộ.
Tại Hội thao, đoàn vận động viên Đảng bộ Sở Y tế đã xuất sắc giành được 02 giải nhất ở 02 nội dung kéo co và cầu lông đôi nam nữ, 01 giải nhì nội dung cầu lông đôi nữ. Với thành tích đã đạt được, Ban Thường vụ Đảng ủy Sở đã tặng giấy khen cho 16 cá nhân đạt thành tích cao và tặng quà cho 26 vận động viên tham gia Hội thao.
Lan Phương
(ĐCSVN) - Từ 24/7, người dân có thể gửi lời chia buồn, tri ân, chia sẻ ký ức về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trên ứng dụng VNeID thông qua tính năng sổ tang điện tử.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7), vừa qua, Trường Đại học Hùng Vương, Sở Ngoại vụ, Sở Thông tin và Truyền thông, Hội Chữ thập đỏ tỉnh đã tổ chức nhiều hoạt động tri ân các anh hùng liệt sỹ, thương bệnh binh, gia đình chính sách, các Mẹ Việt Nam anh hùng trên địa bàn tỉnh.
Xác định hoạt động kết nối doanh nghiệp, hỗ trợ việc làm cho sinh viên sau tốt nghiệp là một nhiệm vụ trọng tâm; không bị động, để sinh viên mới ra trường tự tìm việc, nhiều năm qua Trường Đại học Hùng Vương (HVU) đã thực hiện hiệu quả hoạt động kết nối, hợp tác với doanh nghiệp mang đến cho...
Vừa qua, Bảo hiểm xã hội (BHXH) tỉnh Phú Thọ đã tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chủ trì Hội nghị có đồng chí Trần Xuân Long - Bí thư Đảng uỷ, Giám đốc Bảo hiểm xã hội tỉnh; các đồng chí trong Ban Giám đốc, Lãnh đạo các phòng...
Cổng thông tin điện tử Bảo hiểm xã hội (BHXH) tỉnh đã công khai danh sách 42 doanh nghiệp chậm đóng BHXH, BHYT, BHTN, BHTNLĐ-BNN (từ ba tháng, số tiền 50 triệu đồng trở lên) tính đến hết tháng 06/2024.
Thực hiện Quyết định của Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh về việc kết nạp đảng viên, vừa qua, Chi bộ Quản lý Thu - Sổ, Thẻ thuộc Đảng bộ Bảo hiểm xã hội tỉnh Phú Thọ đã long trọng tổ chức Lễ kết nạp đảng viên. Tham dự buổi Lễ có đồng chí Lưu Quốc Thịnh - Đảng ủy viên, Bí thư Chi bộ...
Sáng nay, ngày 05/7/2024 Hội đồng trường Trường ĐH Hùng Vương đã họp phiên thứ Mười hai, nhiệm kỳ 2020 - 2025 dưới sự chủ trì của TS. Đỗ Khắc Thanh - Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch Hội đồng trường.
Ngày 3/7/2024, Sở Thông tin và Truyền thông phối hợp Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức gắn biển công trình “Nhà ăn Sở Thông tin và Truyền thông”. Đây là công trình chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 -28/7/2024).