Thực hiện Kế hoạch về việc tổ chức các hoạt động Tháng Thanh niên năm 2024 và kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2024), vừa qua, Đoàn Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ phối hợp với Huyện đoàn Hạ Hoà tổ chức chương trình "Ngày cao điểm Tháng Thanh niên năm 2024" và thăm địa chỉ đỏ " Căn cứ chiến khu 10" tại xã Đại Phạm, huyện Hạ Hoà, tỉnh Phú Thọ. Tham dự chương trình, có các đồng chí trong BTV Đoàn Khối, huyện đoàn Hạ Hoà và đại diện cán bộ, ĐVTN các cơ sở Đoàn thuộc Cụm thi đua số 2.
Chương trình đã trao tặng 10 suất học bổng, 10 xe đạp cho 20 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn; tặng 01 cây lọc nước, 01 bộ máy tính; trao 03 suất quà cho 03 cựu thanh niên xung phong; hỗ trợ kinh phí xây dựng 01 công trình thanh niên “Thắp sáng đường quê”; tổ chức thăm khám, tư vấn sức khoẻ cho các em học sinh tại huyện Hạ Hoà. Đồng thời, phối hợp trao tặng 4000 cây giống, 800 cây hoa, 1 tấn phân bón; hỗ trợ kinh phí công trình "Thắp sáng đường quê"; tặng công trình "Điểm vui chơi và khuôn viên cây xanh" tại các huyện Yên Lập, Cẩm Khê, Lâm Thao, Tân Sơn. Tổng kinh phí tham gia hoạt động gần 200 triệu đồng.
Đây là hoạt động thiết thực hưởng ứng Tháng Thanh niên năm 2024 và kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh của các cấp bộ đoàn Khối các cơ quan tỉnh. Qua đó, phát huy tinh thần xung kích của ĐVTN trong việc nhiệm vụ chính trị, nhiệm vụ chuyên môn tại các cơ quan, đơn vị và các hoạt động tình nguyện vì cộng đồng.
MỘT SỐ HÌNH ẢNH HOẠT ĐỘNG
Lê Giang
Ngày 19/7, CĐVC tỉnh tổ chức gặp mặt, tôn vinh tập thể, cá nhân điển hình tiên tiến trong hoạt động Công đoàn và phong trào cán bộ, công chức, viên chức, lao động lần thứ II, giai đoạn 2019 - 2023 nhân kỷ niệm 95 năm Ngày Thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7). Tại chương trình, 11 tập thể và 66 cá...
Hướng tới chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7); ngày 18/7, LĐLĐ tỉnh tổ chức Liên hoan vũ điệu công nhân, viên chức, lao động tỉnh Phú Thọ, lần thứ 2 năm 2024.
Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ là tổ chức chính trị - xã hội, đặt dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo trực tiếp, toàn diện của Ban Thường vụ Đảng ủy Khối và Hội CCB tỉnh. Với chức năng, nhiệm vụ là tham gia xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền, bảo vệ nhân dân và chế độ xã hội chủ nghĩa, đấu...
Ngày 05/7, Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ tổ chức Đại hội thi đua yêu nước “Cựu chiến binh gương mẫu” lần thứ IV, giai đoạn 2019-2024 và kỷ niệm 80 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam (22/12), 35 năm Ngày thành lập Hội Cựu chiến binh Việt Nam (06/12).
Thực hiện Nghị quyết Đại hội Thi đua yêu nước nhiệm kỳ 2019 - 2024, những năm qua, Ban Chấp hành Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo cán bộ, hội viên CCB phát huy bản chất, truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ”, “Trung thành, gương mẫu, đoàn kết, đổi...
Hội Cựu chiến binh (CCB) Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ hiện nay có 192 hội viên với 21 hội cơ sở, trong đó có 90,1% cán bộ, hội viên là đảng viên; với tính chất đặc thù tổ chức Hội hoạt động trong các cơ quan, đơn vị cấp tỉnh, những năm qua, Ban Chấp hành Hội CCB Khối đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo...
Nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng Đại hội thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2024 – 2029; vừa qua, tại Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh, Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh tổ chức giao lưu bóng chuyền hơi trong cán bộ, hội viên. Tới dự có đồng chí Lưu Ngọc...
Ngày 29/6, Đoàn Khối CCQ tỉnh, 12 cơ sở đoàn thuộc Cụm thi đua số 1 phối hợp với Huyện đoàn Thanh Sơn tổ chức chương trình “Ngày cao điểm Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè” và triển khai Chiến dịch “Kỳ nghỉ Hồng” năm 2024 tại xã Khả Cửu- huyện Thanh Sơn. Đây cũng là đơn...