Ngày 14/11, đồng chí Phùng Khánh Tài - Phó Bí Thường trực Tỉnh ủy dự lễ thông xe kỹ thuật cầu Đống Cả và dự ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc tại khu Vượng, xã Xuân Đài, huyện Tân Sơn. Cùng dự có các đồng chí: Nguyễn Hải - UVBTV, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; Đại tá Nguyễn Đình Cương - UVBTV, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh; lãnh đạo Sở Tư pháp, huyện Tân Sơn.
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/1_6.jpg?ver=07uWDtUfR-0Dg-N5os2zhA%3d%3d)
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/2_5.jpg?ver=jnNvcXDNU426e3bLZrrxig%3d%3d)
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/3_6.jpg?ver=07uWDtUfR-0Dg-N5os2zhA%3d%3d)
Công trình cầu vượt lũ Đống Cả do UBND huyện Tân Sơn làm chủ đầu tư với tổng kinh phí đầu tư 30 tỷ đồng. Sau 1 năm thi công, đến nay công trình đã hoàn thành đảm bảo chất lượng, hiệu quả, vượt tiến độ đề ra. Đây là công trình có ý nghĩa quan trọng nhằm phục vụ nhu cầu đi lại của Nhân dân các xã phía Tây Nam của huyện, tạo mạng lưới giao thông thông suốt, khắc phục tình trạng cô lập chia cắt vào mùa mưa lũ…Tại lễ thông xe, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài, đồng chí Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Nguyễn Hải cùng các đại biểu đã cắt băng khánh thành và chia sẻ niềm vui có cây cầu mới với cấp ủy, chính quyền và bà con Nhân dân địa phương.
Cùng ngày, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy cùng đoàn đã tới dự và chung vui cùng Nhân dân khu Vượng, xã Xuân Đài nhân ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc.
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/4_4.jpg?ver=07uWDtUfR-0Dg-N5os2zhA%3d%3d)
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/5_3.jpg?ver=07uWDtUfR-0Dg-N5os2zhA%3d%3d)
Nhấn mạnh năm nay tròn 20 năm Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc được tổ chức, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy mong muốn khu dân cư tiếp tục phát huy tinh thần tốt đẹp của Ngày hội, đoàn kết, chung tay xây dựng khu dân cư bình yên, đáng sống và ngày càng phát triển.
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/6_3.jpg?ver=jnNvcXDNU426e3bLZrrxig%3d%3d)
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/402216828_1072636987383911_6401583166076871159_n.jpg?ver=0ilKf4d1wDPRMKysjcsJNQ%3d%3d)
Trong dịp này, Ủy ban MTTQ tỉnh đã trao kinh phí hỗ trợ “Xóa nhà tạm”, xây dựng 7 nhà “Đại đoàn kết” cho xã Xuân Đài với tổng giá trị 340 triệu đồng; tặng 20 suất quà cho các hộ nghèo của khu dân cư. Lãnh đạo Sở Tư pháp, huyện Tân Sơn tặng quà cho khu dân cư và các em học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn.
(Lan Phương tổng hợp)