Vừa qua, CĐCS Bảo hiểm xã hội tỉnh phối hợp với Thủ trưởng đơn vị, Bệnh viện Đa khoa Hùng Vương tổ chức xét nghiệm máu miễn phí, tư vấn chăm sóc sức khỏe định kỳ cho toàn thể CBCCVCLĐ. Đây là hoạt động thường niên do CĐCS Bảo hiểm xã hội tỉnh tổ chức.
Việc tổ chức khám sức khỏe định kỳ hằng năm là dịp để mỗi CBCCVCLĐ trong đơn vị biết rõ được tình trạng sức khỏe của mình, phát hiện các vấn đề bất thường về sức khỏe nếu có, từ đó kịp thời điều trị có hiệu quả, bảo đảm sức khỏe, yên tâm công tác, hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ chuyên môn của ngành.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, thể hiện sự quan tâm, chăm lo của tổ chức Công đoàn, lãnh đạo đơn vị đối với CBCCVCLĐ.
Lan Phương
(ĐCSVN) - Từ 24/7, người dân có thể gửi lời chia buồn, tri ân, chia sẻ ký ức về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trên ứng dụng VNeID thông qua tính năng sổ tang điện tử.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7), vừa qua, Trường Đại học Hùng Vương, Sở Ngoại vụ, Sở Thông tin và Truyền thông, Hội Chữ thập đỏ tỉnh đã tổ chức nhiều hoạt động tri ân các anh hùng liệt sỹ, thương bệnh binh, gia đình chính sách, các Mẹ Việt Nam anh hùng trên địa bàn tỉnh.
Xác định hoạt động kết nối doanh nghiệp, hỗ trợ việc làm cho sinh viên sau tốt nghiệp là một nhiệm vụ trọng tâm; không bị động, để sinh viên mới ra trường tự tìm việc, nhiều năm qua Trường Đại học Hùng Vương (HVU) đã thực hiện hiệu quả hoạt động kết nối, hợp tác với doanh nghiệp mang đến cho...
Vừa qua, Bảo hiểm xã hội (BHXH) tỉnh Phú Thọ đã tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chủ trì Hội nghị có đồng chí Trần Xuân Long - Bí thư Đảng uỷ, Giám đốc Bảo hiểm xã hội tỉnh; các đồng chí trong Ban Giám đốc, Lãnh đạo các phòng...
Cổng thông tin điện tử Bảo hiểm xã hội (BHXH) tỉnh đã công khai danh sách 42 doanh nghiệp chậm đóng BHXH, BHYT, BHTN, BHTNLĐ-BNN (từ ba tháng, số tiền 50 triệu đồng trở lên) tính đến hết tháng 06/2024.
Thực hiện Quyết định của Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh về việc kết nạp đảng viên, vừa qua, Chi bộ Quản lý Thu - Sổ, Thẻ thuộc Đảng bộ Bảo hiểm xã hội tỉnh Phú Thọ đã long trọng tổ chức Lễ kết nạp đảng viên. Tham dự buổi Lễ có đồng chí Lưu Quốc Thịnh - Đảng ủy viên, Bí thư Chi bộ...
Sáng nay, ngày 05/7/2024 Hội đồng trường Trường ĐH Hùng Vương đã họp phiên thứ Mười hai, nhiệm kỳ 2020 - 2025 dưới sự chủ trì của TS. Đỗ Khắc Thanh - Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch Hội đồng trường.
Ngày 3/7/2024, Sở Thông tin và Truyền thông phối hợp Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức gắn biển công trình “Nhà ăn Sở Thông tin và Truyền thông”. Đây là công trình chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 -28/7/2024).