Sáng 15/9, Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức Chấm điểm Vòng Chung khảo Cuộc thi "Góc làm việc xanh - sạch - đẹp" lần thứ II năm 2023.
Đ/c Trần Thiện Điệp - Chủ tịch Công đoàn Viên chức tỉnh, Trưởng ban Tổ chức Cuộc thi phát biểu về quá trình tổ chức Cuộc thi.
Căn cứ vào kết quả Chấm điểm Vòng Sơ khảo, Ban Tổ chức Cuộc thi đã lựa chọn 16 góc làm việc "Xanh - Sạch - Đẹp" có điểm số cao nhất bảo đảm các tiêu chuẩn: có tài liệu phục vụ công việc; có các trang thiết bị phục vụ công việc như bút viết, sổ ghi chép hoặc máy tính chuyên dụng khác để sử dụng cho công việc; có cây xanh hoặc sử dụng các loại vật liệu trang trí phù hợp tại nơi làm việc, thân thiện với môi trường; có đủ ánh sáng, sạch sẽ, không khói thuốc lá... Ban Tổ chức Cuộc thi và Ban Giám khảo đã khảo sát trực tiếp tại 07 góc làm việc của các cơ quan, đơn vị.
Đ/c Nhâm Thị Hồng Nga - Phó Chủ tịch Công đoàn Viên chức tỉnh, Trưởng ban Giám khảo phát biểu đánh giá chất lượng Góc làm việc xanh - sạch - đẹp.
Căn cứ vào kết quả chấm điểm Vòng Chung khảo, Ban Tổ chức Cuộc thi "Góc làm việc xanh - sạch - đẹp" đã chọn ra được 16 giải "Góc làm việc xanh - sạch - đẹp" và 06 giải cho các đơn vị triển khai thực hiện tốt phong trào.
Song Ngư
Ngày 19/7, CĐVC tỉnh tổ chức gặp mặt, tôn vinh tập thể, cá nhân điển hình tiên tiến trong hoạt động Công đoàn và phong trào cán bộ, công chức, viên chức, lao động lần thứ II, giai đoạn 2019 - 2023 nhân kỷ niệm 95 năm Ngày Thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7). Tại chương trình, 11 tập thể và 66 cá...
Hướng tới chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7); ngày 18/7, LĐLĐ tỉnh tổ chức Liên hoan vũ điệu công nhân, viên chức, lao động tỉnh Phú Thọ, lần thứ 2 năm 2024.
Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ là tổ chức chính trị - xã hội, đặt dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo trực tiếp, toàn diện của Ban Thường vụ Đảng ủy Khối và Hội CCB tỉnh. Với chức năng, nhiệm vụ là tham gia xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền, bảo vệ nhân dân và chế độ xã hội chủ nghĩa, đấu...
Ngày 05/7, Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ tổ chức Đại hội thi đua yêu nước “Cựu chiến binh gương mẫu” lần thứ IV, giai đoạn 2019-2024 và kỷ niệm 80 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam (22/12), 35 năm Ngày thành lập Hội Cựu chiến binh Việt Nam (06/12).
Thực hiện Nghị quyết Đại hội Thi đua yêu nước nhiệm kỳ 2019 - 2024, những năm qua, Ban Chấp hành Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo cán bộ, hội viên CCB phát huy bản chất, truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ”, “Trung thành, gương mẫu, đoàn kết, đổi...
Hội Cựu chiến binh (CCB) Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ hiện nay có 192 hội viên với 21 hội cơ sở, trong đó có 90,1% cán bộ, hội viên là đảng viên; với tính chất đặc thù tổ chức Hội hoạt động trong các cơ quan, đơn vị cấp tỉnh, những năm qua, Ban Chấp hành Hội CCB Khối đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo...
Nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng Đại hội thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2024 – 2029; vừa qua, tại Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh, Hội Cựu chiến binh Khối các cơ quan tỉnh tổ chức giao lưu bóng chuyền hơi trong cán bộ, hội viên. Tới dự có đồng chí Lưu Ngọc...
Ngày 29/6, Đoàn Khối CCQ tỉnh, 12 cơ sở đoàn thuộc Cụm thi đua số 1 phối hợp với Huyện đoàn Thanh Sơn tổ chức chương trình “Ngày cao điểm Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè” và triển khai Chiến dịch “Kỳ nghỉ Hồng” năm 2024 tại xã Khả Cửu- huyện Thanh Sơn. Đây cũng là đơn...