Ngày 11/7, tại Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ, Đoàn Thanh niên Khối, Công đoàn Viên chức tỉnh phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh, Bệnh viện Đa khoa tỉnh tổ chức chương trình Ngày hội hiến máu “Giọt hồng đất Tổ” năm 2023.
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/z4506854134578_6ff1957a844de5c67bbb3a5f6e9ea5be.jpg?ver=2_KL0JxJExepL5Px3VqTfw%3d%3d)
Dự chương trình có các đồng chí lãnh đạo Đảng uỷ Khối các cơ quan tỉnh, Hội Chữ thập đỏ tỉnh, Bệnh viện đa khoa tỉnh, Trường Chính trị tỉnh, thường trực 2 đoàn thể Khối cùng hơn 400 cán bộ, đoàn viên, hội viên.
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/Hien_mau_-_3.jpg?ver=5hhOqcPx4bDguIkdjSsJig%3d%3d)
![](/Portals/0/AttachFiles/2023/z4506010385606_b2e796ffb6a46e8ba932fcbe995bbb8e.jpg?ver=2_KL0JxJExepL5Px3VqTfw%3d%3d)
Chương trình đã nhận được sự quan tâm của các cấp ủy Đảng cũng như sự hưởng ứng tích cực của đông đảo cán bộ, đoàn viên, hội viên và người lao động trong toàn Khối, thể hiện lòng nhân ái và trách nhiệm đối với cộng đồng.
Với thông điệp “Mỗi giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, chương trình đã thu được 345 đơn vị máu an toàn, bảo đảm chất lượng. Đây là hoạt động có ý nghĩa nhân văn được tổ chức hằng năm nhằm góp phần hỗ trợ công tác cứu, chữa bệnh; đồng thời thể hiện nghĩa cử cao đẹp của cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên Khối CCQ tỉnh.
Lê Giang